Học thiết kế đồ họa photoshop là không bao giờ có giới hạn. Trong bài viết trước mình đã chia sẻ với các bạn cách tạo hiệu ứng chữ mạ vàng trong Photoshop, bài viết này sẽ chia sẻ tiếp cho các bạn cách tạo hiệu ứng chữ kim loại ( Bạc ) chỉ vài bước cực nhanh và đơn giản Bước 1 : Tạo văn bản mới, với kích thước vào khoảng 500 x 200 px.
Bước 2 : Chúng ta sẽ chèn chữ vào, các bạn chọn công cụ Horizontal Type Tool (T) chọn bất kì font chữ nào mà các bạn thích, rồi gõ vào dong chữ như hình bên dưới :
Bước 3 : Tại layer chữ vừa tạo, click chuột phải rồi chọn Blending Options. Sau đó thiết lập thông số như sau : Drop Shadow
Outer Glow
Satin
Gradient Overlay
Stroke
Và bây giờ kết quả của chúng ta đã hoàn thành :
Chỉ với bước đơn giản các bạn đã có thể tạo ra hiệu ứng cho chữ rồi. Chúc các bạn học photoshop tốt. Các bạn có thể tham khảo các khóa học đồ họa tại công ty chúng tôi :
0 nhận xét: